
 

 

 

JAMHURI YA MUNGANO WA TANZANIA 

   

 

Kumb. Na. BDC/ C.30/17/91                                        18 Julai, 2024 

 
 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Busega amepokea Kibali 

cha Ajira Mpya kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi 

wa Umma na Utawala Bora kupitia Barua yenye Kumb.Na.FA.97/228/01/09 ya 

tarehe 25.06.2024. Hivyo, anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa 

Watanzania wenye sifa za kujaza nafasi zifuatazo kama ifuatavyo:- 
 

1.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI II - NAFASI 03 

1.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za Siri; 

ii. Kupokea wageni na kuwasaili shida zao na kuwaeleza wanapoweza kusaidiwa; 

iii. Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao, safari za Mkuu 

wake na ratiba za kazi zingine 

iv.  Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya kazi; 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika Divisheni/Kitengo/Sehemu 

husika; 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika;  

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali; 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi 

ix. Kufanya majukumu mengine anayoweza kupangiwa na Mwajiri 

OFISI YA RAIS  

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA 

 



 

 

 

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amefaulu Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI) wenye Stashahada (Diploma) ya 

Uhazili au Cheti cha NTA Level 6 ya Uhazili. Aidha awe amefaulu somo la Hatimkato ya 

Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na kupata Programu za Compyuta za 

Ofisi kama vile:- Word, Excel, Power point, Internet, E-mail na Publisher kutoka Chuo 

chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

1.1.2  NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C 

 

1.2  DEREVA DARAJA LA II – NAFASI 03 

1.2.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kukagua Gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa Gari; 

ii. Kupeleka watumishi kwenye safari za kazi; 

iii. Kufanya matengenezo madogomadogo ya Gari; 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali; 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari; 

vi. Kufanya usafi wa Gari na 

vii. Kufanya majukumu mengine ambayo atapangiwa na Mwajiri 

1.2.2  SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Sita (Form Six), Awe na leseni ya Daraja la 

C au E ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja 

bila kusababisha ajali. Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari (Basic 

Driving Cource) yanayotolewa na Chuo cha VETA au NIT au Chuo kingine kinachotambulika 

na Serikali. 

 

1.2.3  NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B 

 

 



 

 

 

1.3  MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II (NAFASI 01) 

1.3.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia Masjala kwenye Regista (Incoming correspondence 

register); 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (Outgoing correspondence register); 

iii. Kusambaza majalada kwa Watendaji (Action officers); 

iv. Kupokea majalada kwa Watendaji (Action officers); 

v. Kupokea majalada yanayorudi Masjala toka kwa Watendaji; 

vi. Kurudisha majalada kwenye shabaka/kabati la majalada (Racks/filling cabinets) au 

mahali pengine yanapohifadhiwa; 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (File tracking) na 

viii. Majukumu mengine atakayopangiwa na Mwajiri 

1.3.2  SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI). Awe na Stashahada 

(NTA Level 6) katika fani zifuatazo:- Utunzaji wa kumbukumbu,Urasima Ramani 

(Cartography) au (Geoinformatics) Sheria au kumbukumbu za Afya za Masjala kutoka Vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali, mwenye ujuzi wa Kompyuta.  

1.3.3  NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za Mishahara ya Serikali yaani TGS C 

 

1.4   MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III (NAFASI 5) 

1.4.1  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji; 

ii. Kusimamia Ulinzi na Usalama wa Raia na mali zao, kuwa Mlinzi wa Amani na 

msimamizi wa Utawala bora katika Kijiji 

iii. Kuratibu na kusimamia upangaji wa mipango ya maendeleo ya Kijiji; 

iv. Katibu wa Mikutano na Kamati zote za Halmashauri ya Kijiji; 

v. Katibu wa Mikutano na Kamati zote za Halmashauri ya Kijiji; 

vi. Kutafsiri na Kusimamia Sera, Sheria na Taratibu; 



 

 

vii. Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa kazi katika eneo lake na kuhamasisha Wananchi 

katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, umaskini na kuongeza 

uzalishaji mali; 

viii. Kiongozi wa Wakuu wa Vitengo vya Kitaalam katika Kijiji; 

ix. Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi Kumbukumbu zote na Nyaraka za Kijiji; 

x. Mwenyekiti wa Kikao cha Wataalam waliopo katika Kijiji; 

xi. Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi; 

xii. Kusimamia utungaji wa Sheria Ndogo za Kijiji; 

xiii. Atawajibika kwa Mtendaji Mkuu wa Kata. 

xiv. Pamoja na kazi nyingine utakazopangiwa na Mwajiri wako. 

1.4.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji anatakiwa awe mwenye Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au Sita (Form Six) 

aliyehitimu Astashahada/Cheti (NTA LEVEL 5) katika moja ya fani zifuatazo: Utawala, 

Sheria, Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya Sanaa 

kutoka Chuo cha Serikali za Mitaa Hombolo au Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

1.4.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za Mishahara ya Serikali yaani TGS B 

 

 MASHARTI YA JUMLA KWA KAZI ZOTE.   

i. Waombaji wawe Raia wa Tanzania ambaye ana umri usiozidi Miaka 45 na usio chini 

ya Miaka 18. 

ii. Waombaji wambatishe nakala ya Cheti cha Kuzaliwa.  

iii. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed CV) yenye 

anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya Wadhamini (Referees) 

watatu wa kuaminika pamoja na namba zao za Simu.  

iv. Maombi yote yaambatane na nakala za vyeti vya Elimu na taaluma kutoka Vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali. Nakala hizo ziwe zimethibitishwa na Wakili au 

Kamishna wa Viapo. 

v. Testimonials, provision results, statement of results, havitakubaliwa  

vi. Waombaji wote ambao wamesoma Nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vinafanyiwa 

ulinganishi na TCU na NACTE.  

vii. Waombaji waambatishe (Upload) picha moja Passport size ya hivi karibuni kwenye 

Mfumo wa Kielektroniki wa Ajira. 



 

 

viii. Mwombaji ambaye ni mtumishi wa Umma (Employed in the Public Service) lazima 

apitishe barua yake ya maombi kwa Mwajiri wake 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana Kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

x. Barua ya Maombi iandikwe kwa Kiswahili au Kiingereza  

xi. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 31 Julai, 2024.  

xii. Barua ya maombi ya kazi iliyosainiwa na mwombaji  wa nafasi za kazi ielekezwe kwa; 

  Mkurugenzi Mtendaji (W), 

Halmashauri ya Wilaya ya Busega, 

22 Barabara ya Bomani, 

S.L.P 157, 

39582 BUSEGA - SIMIYU. 

 

MUHIMU: Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye Mfumo wa Kielektroniki wa Ajira 

(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo: https://portal.ajira.go.tz/ na si vinginevyo. 

Anwani hii inapatikana pia kupitia kwenye tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kubofya 

‘Recruitment Portal’. 

xiii. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioanishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 

 

Tangazo hili limetolewa na : 

 

Maiko Richard Kachoma 

Mkurugenzi Mtendaji (W), 

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA. 

https://portal.ajira.go.tz/

