
JAMHURI YA MUNGANO WA TANZANIA 

 
OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 

 

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA 
 

 

Kumb. Na. BDC/C.30/17/94 12 Juni, 2025 
 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
 
 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Busega amepokea Kibali 

cha Ajira Mpya kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi 

wa Umma na Utawala Bora kupitia Barua yenye Kumb.Na.FA.97/228/01/A/25 

ya tarehe 29.04.2025. Hivyo, anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa 

Watanzania wenye sifa za kujaza nafasi zifuatazo kama ifuatavyo:- 

1.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI II - NAFASI 04 

 

1.1 MAJUKUMU YA KAZI 
 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za Siri; 

ii. Kupokea wageni na kuwasaili shida zao na kuwaeleza wanapoweza kusaidiwa; 

iii. Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao, safari za Mkuu 

wake na ratiba za kazi zingine 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya kazi; 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa walio katika Divisheni/Kitengo/Sehemu 

husika; 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika; 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali; 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi 

ix. Kufanya majukumu mengine anayoweza kupangiwa na Mwajiri 



1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

 

Awe amefaulu Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI) wenye Stashahada (Diploma) ya 

Uhazili au Cheti cha NTA Level 6 ya Uhazili. Aidha awe amefaulu somo la Hatimkato ya 

Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na kupata Programu za Compyuta za 

Ofisi kama vile:- Word, Excel, Power point, Internet, E-mail na Publisher kutoka Chuo 

chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C 

 

 

1.2 DEREVA DARAJA LA II – NAFASI 04 

1.2.1 MAJUKUMU YA KAZI 

 

i. Kukagua Gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa Gari; 

ii. Kupeleka watumishi kwenye safari za kazi; 

iii. Kufanya matengenezo madogomadogo ya Gari; 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali; 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari; 

vi. Kufanya usafi wa Gari na 

vii. Kufanya majukumu mengine ambayo atapangiwa na Mwajiri 
 

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Sita (Form Six), Awe na leseni ya Daraja la 

C au E ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja 

bila kusababisha ajali. Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari (Basic 

Driving Cource) yanayotolewa na Chuo cha VETA au NIT au Chuo kingine kinachotambulika 

na Serikali. 

 
1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA 

 
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS B 

 
 
 
 
 
 
 
 



 

 

 

1.3 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II (NAFASI 03) 

 

1.3.1 MAJUKUMU YA KAZI 
 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia Masjala kwenye Regista (Incoming correspondence 

register); 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (Outgoing correspondence register); 

iii. Kusambaza majalada kwa Watendaji (Action officers); 

iv. Kupokea majalada kwa Watendaji (Action officers); 

v. Kupokea majalada yanayorudi Masjala toka kwa Watendaji; 

vi. Kurudisha majalada kwenye shabaka/kabati la majalada (Racks/filling cabinets) au 

mahali pengine yanapohifadhiwa; 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (File tracking) na 

viii. Majukumu mengine atakayopangiwa na Mwajiri 

 

1.3.2 SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI). Awe na Stashahada 

(NTA Level 6) katika fani zifuatazo:- Utunzaji wa kumbukumbu,Urasima Ramani 

(Cartography) au (Geoinformatics) Sheria au kumbukumbu za Afya za Masjala kutoka Vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali, mwenye ujuzi wa Kompyuta. 

1.3.3 NGAZI YA MSHAHARA 

 
Kwa kuzingatia ngazi za Mishahara ya Serikali yaani TGS C 

 
MASHARTI YA JUMLA KWA KAZI ZOTE. 

 

i. Mwombaji awe Raia wa Tanzania ambaye ana umri usiozidi Miaka 45 na usio chini ya 

Miaka 18. 

ii. Waombaji Waambatishe nakala ya Cheti cha Kuzaliwa. 

iii. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed CV) yenye 

anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya Wadhamini (Referees) 

watatu wa kuaminika pamoja na namba zao za Simu. 

iv. Maombi yote yaambatane na nakala za vyeti vya Elimu na taaluma kutoka Vyuo 

vinavyotambuliwa na Serikali. Nakala hizo ziwe zimethibitishwa na Wakili au 

Kamishna wa Viapo. 

v. Testimonials, provision results, statement of results, havitakubaliwa 

vi. Waombaji wote ambao wamesoma Nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vinafanyiwa  



 

 

vii. ulinganishi na TCU na NACTE. 

viii. Waombaji waambatishe (Upload) picha moja Passport size ya hivi karibuni kwenye 

Mfumo wa Kielektroniki wa Ajira. 

ix. Mwombaji ambaye ni mtumishi wa Umma (Employed in the Public Service) lazima 

apitishe barua yake ya maombi kwa Mwajiri wake 

x. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana Kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 

xi. Barua ya Maombi iandikwe kwa Kiswahili au Kiingereza 

xii. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 25 Juni, 2025. 

xiii. Barua ya maombi ya kazi iliyosainiwa na mwombaji wa nafasi za kazi ielekezwe kwa; 

 

Mkurugenzi Mtendaji (W), 

Halmashauri ya Wilaya ya Busega, 

22 Barabara ya Bomani, 

S.L.P 157, 

39582 BUSEGA - SIMIYU. 
 

 
MUHIMU: Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye Mfumo wa Kielektroniki wa Ajira 

(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo: https://portal.ajira.go.tz/ na si vinginevyo. 

Anwani hii inapatikana pia kupitia kwenye tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kubofya 

‘Recruitment Portal’. 

xiv. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioanishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA. 
 
 

 

Tangazo hili limetolewa na : 
 

 
Maiko Richard Kachoma 

Mkurugenzi Mtendaji (W), 

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSEGA. 

https://portal.ajira.go.tz/

